
KUWEKA WAZI HALI YA MAAMBUKIZI YA VVU NA 

UPIMAJI WA WENZA AU MWENZI NA WATOTO 

WA MVIU WALIO NA UMRI CHINI YA MIAKA 15

A

1. Kuweka wazi hali ya maambukizi ya VVU ni nini?

2. Je, ni rahisi kwa MVIU kuweka wazi hali yake ya 

maambukizi ya VVU kwa rafiki yake au familia? 

Kwanini Ndiyo au Hapana?

3. Kuna manufaa gani kwa MVIU kuweka wazi hali 

yake ya maambuki ya VVU?

4. Namna gani MVIU anaweza kusaidiwa kuweka 

wazi hali yake ya maambukizi ya VVU kwa rafiki 

wa karibu au familia?

5. Upimaji wa VVU kwa wenza na watoto wa MVIU ni 

nini?

6. Kuna umuhimu au faida gani kwa MVIU 

kuhakikisha mwenza/wenza wake na watoto 

wake wanapimwa VVU?



• Ni muhimu kuweka wazi hali ya maambukizi ya VVU 

kwa watu wako wa karibu kama rafiki au mwanafamilia 

unayemuamini ili kuimarisha na kuboresha ufanisi wa 

matibabu, kinga na matunzo. WAVIU wote 

wahamasishwe kuweka wazi hali zao za maambukizi ya 

VVU kwa wenza au mwenzi, wanafamilia, marafiki   wa 

karibu wanao waamini   na jamii ili waweze kutoa 

usaidizi kwa MVIU. Hii itamuwezesha  na kumrahisishia 

MVIU kupata huduma rafiki na endelevu za matibabu ya 

VVU ikiwa ni pamoja na kukumbushwa kunywa dawa 

kila siku na kwa wakati aliojipangia, kuhudhuria kliniki 

na kutimiza miadi ya matibabu ili aweze kufanikiwa 

kufubaza au kupunguza kiwango cha VVU mwilini na 

hivyo kupunguza uwezekano wa kuambukiza VVU 

wengine kwa njia ya ngono, na kwa wanawake 

wajawazito na wanao nyonyesha kupunguza 

uwezekano wa kuwaambukiza watoto wao VVU. 

• Huduma ya upimaji wa VVU kwa wenza na watoto wa 

MVIU ni huduma ya ufuatiliaji wa wenza (mwenzi) wa 

kingono na Watoto wa MVIU (waliochini ya umri wa 

miaka 15) ili kuwapima VVU.  Mara MVIU 

anapogundulika kuwa anamaambukizi ya VVU 

hushauriwa kutaja mtandao wake wa kingono (watu 

alioshiriki nao ngono ndani ya kipindi cha miezi 12) 

pamoja na Watoto ili wapate huduma ya upimaji  VVU 

kwa hiari.

• Huduma hii hutolewa ili kuwawezesha WAVIU wote 

kujua hali zao za maambukizi ya VVU, na kufahamu 

jinsi ya kuhakikisha wenzi na Watoto wao 

wanataarifiwa kuhusu hatari ya kuambukizwa VVU. Pia 

huduma hii inasaidia kumuunganisha MVIU, wenza au 

mwenzi wake na watoto kwenye huduma za tiba, kinga 

na matunzo ili kuimarisha afya zao na kupunguza 

hatari ya kuambukiza au kuambukizwa VVU.

UJUMBE MUHIMU:


